c1 family always in my heart
Bạn có muốn phản ứng với tin nhắn này? Vui lòng đăng ký diễn đàn trong một vài cú nhấp chuột hoặc đăng nhập để tiếp tục.

c1 family always in my heart

tile and smile

Trang ChínhLatest imagesTìm kiếmĐăng kýĐăng Nhập

Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác.

Go down 
2 posters
Tác giảThông điệp
Chiến
Đấng Tối Cao
Đấng Tối Cao
Chiến

xèng : 4597
Thank : 8
Đến từ Đến từ : đâu kệ tôi...:))

Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. Empty
Bài gửiTiêu đề: Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác.   Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. I_icon_minitimeSat Feb 06, 2010 10:04 pm

Nhiều người cho rằng các Emoticon của diễn đàn ta quá đơn điệu và nhàm chán với những khuôn mặt mặc định của 4rum...Và quả thật là mình cũng thấy nó hơi nhàm nhàm thật.

Thật ra đây chỉ là một cách lợi dụng BookMarks Toolbar của FF theo ý mình mà thôi.

Bước 1:
Tìm trang web lưu trữ Emoticon của diễn đàn.
Ví dụ của diễn đàn vn-zoom bạn phải click vào đâyHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. 1-17

BẠn sẽ mở được trang web này
http://www.vn-zoom.com/misc.php?do=g...=vB_Editor_001

Bạn Copy đoạn link trên lại.

Các diễn đàn khác cũng sẽ tương tự như thế.

Bước 2:

Nhìn lên trình duyệt FF bạn sẽ thấy một thanh Bookmarks như thế này
Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. 2-4

Bạn di chuột ra khoảng trống của Bookmarks Toolbar và chuột phải chọn New Bookmark...Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. 3-1

Bạn sẽ thấy một cái bảng như sau Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. 4-1

_Cái dòng thứ nhất là tên để nó hiện lên cái Bookmarks Toolbar, tuỳ bạn thích đặt sao thì đặt
_Dòng thứ 2 thì bạn paste địa chỉ trang web chứa Emoticon của diễn đàn đó vào. Ở đây tớ paste trang Emo của V-Z luôn(tớ thích Emo của VoZ hơn)
_Bạn có thể để trống các dòng còn lại hoặc thích viết gì vào cũng ok hết.
_Cuối cùng bạn nhớ tích dấu vào ô cuối "Load this bookmark in the Sidebar" nhé.

Bước 3
Vào Post bài đi thui.
KHi vào post bài rồi thì bạn hãy ngó lên cái Bookmarks toolbar và click vào cái bookmark Emoticon nào mà bạn muốn.

Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. 5-2

BẠn sẽ có một giao diện trang web như thế này
Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. 6

Nhìn vào bài post của bạn, click vào chữ a/A ở góc phải bên trên bài post để chuyển sang chế độ Editor Mode khác (chưa biết nó là chế độ gìHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. Surrender)

Được rồi đó, bây giờ bạn cứ viết bài bình thường đi, khi nào muốn chèn một Emoticon nào đó bên trái vào bạn chỉ việc chỉ chuột vào cái emoticon bạn thích ở bên trái và kéo cổ nó sang bên bài viết này thôiHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. Still_dreamingHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. CoolHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. Hell_boy
Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. WaaahtHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. CryHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. DribbleHướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. Nosebleed

Chúc các bạn thành công và sở hữu nhiều các Emoticon độc đáo trong các bài viết của mình

Nguồn:VN-zoom.com
ngố :x
Thiên thần
Thiên thần
ngố :x

xèng : 1058
Thank : 49
Đến từ Đến từ : the palace =))

Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. Empty
Bài gửiTiêu đề: Re: Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác.   Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác. I_icon_minitimeMon Feb 08, 2010 8:18 pm

rắc rối qá
khi nào làm thử Surprised
https://www.facebook.com/profile.php?ref=name&amp

Hướng dẫn : Sử dụng các emoticon của diễn đàn khác.
Trang 1 trong tổng số 1 trang
 Similar topics
-
» Hướng dẫn sử dụng BBcode
» Hướng dẫn post phim và nhạc lên diễn đàn...
» Như vậy nhé - Khắc Việt
» Hướng dẫn cljck thank...
» Video dùng ngực đập lon bia